ห้องแม่บ้านจัดว่าเป็นห้องหนึ่งที่มีความจำเป็นอย่างมากหากผู้อยู่อาศัยในบ้านนั้นมีการจ้างแม่บ้านมาดูแลบ้านหรือดูแลคนในครอบครัว
![](https://www.abcbuilder.co.th/wp-content/themes/u-design/assets/images/lazy.png)
ห้องแม่บ้านจัดว่าเป็นห้องหนึ่งที่มีความจำเป็นอย่างมากหากผู้อยู่อาศัยในบ้านนั้นมีการจ้างแม่บ้านมาดูแลบ้านหรือดูแลคนในครอบครัว
การจัดพื้นที่ให้แม่บ้านที่มาทำงานได้มีพื้นที่ส่วนตัวและพื้นที่พักผ่อนนั้นเป็นสวัสดิการที่เจ้าของบ้านควรจัดหาให้ โดยจะต้องจัดสรรพื้นที่ให้ เพียงพอต่อการใช้งานของแม่บ้านด้วย
- จัดสรรพื้นที่ภายในอย่างลงตัว
ตู้บิวท์อินไว้สำหรับเก็บวางเครื่องซักล้าง เคาเตอร์ ชั้นลอย ไว้วางข้าวของเครื่องใช้หรืออุปกรณ์ต่าง ๆ สีสันที่สดใส เติมชีวิตชีวาให้ขณะทำงานบ้าน มีช่องกระจกไว้คอยรับแสงสว่างจากภายนอก ลดความอับชื้น - แบ่งการใช้สอยเป็นสองด้านซ้ายขวา
เคาน์เตอร์ชั้นลอยติดผนังด้านหนึ่งไว้สำหรับงานตัดเย็บ อีกด้านหนึ่งวางเครื่องซักผ้า และซิงค์ทำความสะอาด - ออกแบบห้เป็นทั้งชั้นเก็บของ และม้านั่งไปในตัว
ขณะรอผ้าไปตาก จะได้มีมุมไว้นั่งเล่น หรือนั่งอ่านหนังสือ เฟอร์นิเจอร์หลากหลายฟังก์ชั่น ช่วยประหยัดพื้นที่ใช้สอยได้เป็นอย่างดี
Related Posts
![](https://www.abcbuilder.co.th/wp-content/themes/u-design/assets/images/lazy.png)
PRECAST CONCRETE
ผนังสำเร็จรูปต่อเติมได้หรือไม่ ?•การเจาะผนัง‼️ •งานต่อเติม‼️•ตกแต่งบิ้วอิน ‼️ผนังสำเร็จรูปทำได้หรือไม่ ?หลายคนอาจจะเคยได้ยินมาบ้างว่าผนังสำเร็จรูปมีข้อจำกัดในเรื่องการต่อเติม แต่ทราบหรือไม่ว่าข้อจำกัดมันได้ประมาณไหน หลายๆท่านคงกังวลเรื่องนี้กันอยู่ใช่ไหมล่ะคะ ต้องบอกก่อนว่าผนังเสร็จรูปไม่ได้มีข้อจำกัดวุ่นวายอย่างที่ทุกท่านคิดอาทิเช่น การเจาะช่องเพื่อเพิ่มประตูหน้าต่างเองไม่สามาถทำได้ ซึ่ง ABC builder ได้มีการออกแบบช่องหน้าต่างและประตูมาเพียงพอต่อการใช้งานแล้ว จึงไม่มีความจำเป็นต้องเจาะช่องประตูหน้าต่างเพิ่ม เท่านี้ก็คลายกังวลได้เลยค่ะและถึงแม้บ้านของคุณจะไม่ใช่บ้านผนังสำเร็จ การทุบผนังก่ออิฐฉาบปูน ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำค่ะ…
![](https://www.abcbuilder.co.th/wp-content/themes/u-design/assets/images/lazy.png)
Tostem ?
ที่ ABC BUILDER คุณภาพของบ้านต้องมาอันดับ1สร้างบ้านกับ ABC builder คุณภาพต้องมาอันดับ1ใช้ประตูหน้าต่าง tostem ตั้งแต่ spec เริ่มต้น Grandสร้างบ้านมั่นคง สร้างเสร็จภายใน 120วัน งบไม่บานปลาย…
Leave a Reply